วิธีการถอดเพลาท้าย AE86

ขอถามหน่อยครับคุณโอ เพลาท้าย AE86 ถอดยากไหมครับ คือจะถอดมาเปลี่ยนตัวเต็ดอย่างเดียวครับ มีส่วนไหนต้องระวังเป็นพิเศษหรือไม่ครับ
/  การถอดเพลาท้ายเพื่อใส่เพลาท้ายลูกเต็ด  ข้อควรระวังก็คือ  ต้องล้างลูกเต็ดให้สะอาดก่อนใส่ครับ  
/  การล้างก็ให้ใช้น้ำมันเบนซินล้าง  จากนั้นจึงใช้ลมเป่าให้แห้ง  และก่อนใส่ก็ต้องหยอดน้ำมันเฟืองท้ายเข้าไปในลูกเต็ด แล้วหมุนให้น้ำมันเข้าไปให้ทั่ว  แล้วจึงค่อยนำไปประกอบเข้ากับเสื้อเพลาครับ
/ ปล. ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อลูกเต็ด ก็ควรจะรู้ก่อนว่า  เพลาข้างของเราเป็น เพลาข้างเล็ก หรือ เพลาข้างใหญ่  และลูกเต็ดที่จะซื้อเป็นแบบที่ใส่กับเพลาข้างแบบไหน  เพราะถ้าซื้อมาไม่ตรงกันก็จะใส่ไม่ได้ครับ  

O-Racing-Shop จำหน่าย อะไหล่ รถ KE และรถแนว Retro ทุกรุ่่น
Website counter START COUNTER : 5-5-2009